
’Yan Bindiga Sun Kashe Mutum 38 Duk da Karɓar Naira Miliyan 50 a Zamfara
Kisan Gilla a Zamfara:
A ƙauyen Banga da ke ƙaramar hukumar Kaura Namoda, jihar Zamfara, ‘yan bindiga sun kashe mutum 38 duk da an biya su kuɗin fansa Naira miliyan 50. Shugaban ƙaramar hukumar, Mannir Haidara Kaura, ya ce ‘yan bindigar sun sace mutane 56, daga ciki suka sako 18, wadanda aka kwantar da su a asibiti saboda raunin da suka samu.
Rahotanni daga wani mazaunin ƙauyen, Ibrahim Banga, sun ce an sace mutanen tun wata ɗaya da ya gabata, kuma an nemi Naira miliyan ɗaya a kan kowane mutum. Duk da haka, bayan an biya kudin, ‘yan bindigar sun kashe sauran mutum 35 da suka rage – ɗaya bayan ɗaya – kamar yadda waɗanda aka sako suka bayyana.
Samamen Sojoji a Neja:
A wani rahoto daban, sojojin Najeriya sun kashe akalla ‘yan ta’adda 45 a ƙauyen Iburu da ke ƙaramar hukumar Shiroro, jihar Neja, bayan samun bayanan sirri daga DSS. Mazauna sun ce sun kirga gawarwaki 40, da kuma babura da dama da aka lalata. An kuma tabbatar da mutuwar wasu ‘yan bindiga 2, yayin da 4 ke jinya a asibiti.
Ƙarshe:
Lamarin na Zamfara ya tayar da hankali da alhini, yayin da a Neja sojoji suka samu nasara a fafatawar da suka yi da ‘yan ta’adda.