Labaran Najeriya Na Yau – 19 Ga Agusta, 2025
- Hatsarin Jirgin Ruwa a Sokoto
Hukumar NEMA ta ce an ceto mutane 26 daga cikin fasinjoji 51 da jirgin ruwa ya kife da su a Sokoto. Mutane 25 har yanzu ba a gano su ba. - Ɗan Marigayi Mohammed Yusuf An Kama Shi
Rahotanni sun bayyana cewa an kama Muslim Mohammed Yusuf, ɗan marigayi shugaban Boko Haram, tare da wasu mutane 5 a Chadi. - Sabuwar Rijistar INEC
INEC ta ce mutane 69,376 sun kammala rajistar zaɓe ta yanar gizo a cikin sa’o’i 7 na farko da buɗe shafin CVR. - Hare-Haren Sojoji a Katsina
Sojoji sun kai hare-hare ta sama a Danmusa, Katsina, lamarin da ya sa barayin daji suka tsere tare da sakin mutum 62 da suka yi garkuwa da su tsawon wata ɗaya. - Tinubu a Japan
Shugaba Bola Tinubu ya isa Tokyo domin halartar taron TICAD9 wanda zai fara a ranar Laraba a Yokohama. - Jam’iyyar APC da Zaɓen 2027
Shugaban APC, Prof. Nentawe Yilwatda, ya bayyana cewa jam’iyyar za ta lashe zaɓen 2027 cikin sauƙi. - Sabuwar Dokar Visa ta Amurka
Gwamnatin Amurka ta ce duk wanda zai nemi visa daga Najeriya sai ya bayyana shafukan sada zumunta da ya yi amfani da su cikin shekaru 5 da suka wuce. Gwamnatin Najeriya ta ce za ta mayar da martani da irin wannan mataki. - Kisan Mace a Rivers
A Port Harcourt, wani da ake kira Doctor ya sace zuciya ya kuma kashe budurwarsa Ima da wuka a unguwar Mile 1 Diobu. - Bama-Bamai a Borno
Bama-bamai na IED ya tashi a Konduga, Borno, inda ya hallaka yara biyu tare da jikkata huɗu bayan sun ɗauka ƙarfe ne na gwanjo. - Hukuncin Hukumar Fansho
Hukumar Fansho ta kasa ta dakatar da wasu manyan bankunan gidaje guda 7 daga karɓar kudin biyan haya saboda karya ƙa’idar lamuni na gidaje.