Rahotanni daga majiyoyi ta ɓangaren diflomasiyya sun tabbatar da cewa ƙungiyar ECOWAS ta dakatar da Burkina Faso daga ƙungiyar bayan juyin mulkin da aka yi a makon nan.
Ƙungiyar ta gudanar da tattaunawa ta bidiyo domin mayar da martani kan hamɓarar da Shugaba Roch Kabore.
A ranar Alhamis ne shugaban ƙasar na mulkin soji Sandaogo Damiba ya bayyana cewa Burkina Faso na buƙatar ƙawayenta na waje fiye da da.
Tuni ƙungiyar ECOWAS ta yi Allah-wadai da wannan juyin mulkin, wanda shi ne na uku a yankin da aka yi tun daga bara.
Tuni ƙungiyar ta ECOWAS ta saka takunkumi kan Mali da Guinea a yunƙurinta na ganin an mayar da mulki ga dimokraɗiyya.